Horar da Ma’aikata

Manufar Gabaɗaya

1. Ƙarfafa horon manyan gudanarwa na kamfanin, inganta falsafar kasuwanci na masu aiki, faɗaɗa tunaninsu, da haɓaka ikon yanke shawara, ikon haɓaka dabaru da ikon gudanar da zamani.
2. Karfafa horar da manajojin matsakaitan kamfani, inganta ingancin manajoji gabaɗaya, inganta tsarin ilimi, da haɓaka ikon sarrafawa gaba ɗaya, ikon kirkire-kirkire da ikon aiwatarwa.
3. Ƙarfafa horon ƙwararrun ma'aikata da ƙwararrun kamfanin, haɓaka matakin ka'idar fasaha da ƙwarewar ƙwararru, da haɓaka ƙarfin binciken kimiyya da haɓakawa, ƙirar fasaha, da canjin fasaha.
4. Ƙarfafa horon matakin fasaha na masu aiki na kamfanin, ci gaba da haɓaka matakin kasuwanci da ƙwarewar aiki na masu aiki, da haɓaka ikon aiwatar da ayyukan aiki sosai.
5. Ƙarfafa horon ilimantarwa na ma'aikatan kamfanin, inganta matakin kimiya da al'adu na ma'aikata a kowane mataki, da haɓaka ɗaukacin al'adun ma'aikata.
6. Ƙarfafa horo na cancantar ma'aikatan gudanarwa da ma'aikatan masana'antu a kowane mataki, hanzarta saurin aiki tare da takaddun shaida, da ƙara daidaita daidaiton gudanarwa.

Ka'idoji da Bukatun

1. Bi ka'idar koyarwa akan buƙata da neman sakamako mai amfani. Dangane da buƙatun sake fasalin kamfanin da haɓakawa da buƙatun horo daban -daban na ma'aikata, za mu gudanar da horo tare da wadataccen abun ciki da sassauƙan siffofi a matakai daban -daban da fannoni don haɓaka daidaituwa da tasirin ilimi da horo, da kuma tabbatar da ingancin horo.
2. Bi ka'idar horo mai zaman kansa a matsayin babban jigo, da horon hukumar waje a matsayin kari. Haɗa albarkatun horo, kafa da haɓaka cibiyar horo tare da cibiyar horon kamfani a matsayin babban sansanin horo da kwalejoji da jami'o'i maƙwabta a matsayin cibiyar horar da kwamitocin ƙasashen waje, bisa dogaro da horo mai zaman kansa don yin horo na asali da horo na yau da kullun, da gudanar da horo na ƙwararru masu alaƙa. ta hannun kwamitocin kasashen waje.
3. Bi ka'idodin aiwatarwa guda uku na ma'aikatan horo, abun cikin horo, da lokacin horo. A cikin 2021, lokacin da aka tara don manyan ma'aikatan gudanarwa don shiga cikin horon gudanar da kasuwanci ba zai zama ƙasa da kwanaki 30 ba; lokacin da aka tara don matsakaicin matakin kadara da ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ma'aikata ba za su kasance ƙasa da kwanaki 20 ba; da kuma lokacin da aka tara don horar da dabarun aiki na manyan ma'aikata ba zai wuce aƙalla kwanaki 30 ba.

Abubuwan Koyarwa Da Hanyar

(1) Shugabannin kamfani da manyan ma’aikata

1. Haɓaka dabarun tunani, inganta falsafar kasuwanci, da haɓaka ikon yanke shawara na kimiyya da ikon gudanar da kasuwanci. Ta hanyar shiga cikin manyan tarurrukan kasuwanci, babban taro, da taron shekara-shekara; ziyarta da koyo daga kamfanonin cikin gida masu nasara; shiga cikin manyan laccoci ta manyan masu horarwa daga sanannun kamfanonin cikin gida.
2. Horar da darasin ilimi da koyar da cancantar yin aiki.

(2) Kungiyoyin gudanarwa na matakin tsakiya

1. Horar da aikin koyarwa. Ƙungiya da sarrafawa, sarrafa farashi da ƙimar aiki, sarrafa albarkatun ɗan adam, motsawa da sadarwa, fasahar jagoranci, da sauransu Tambayi masana da furofesoshi su zo kamfanin don ba da lacca; shirya ma'aikata masu dacewa don shiga laccoci na musamman.
2. Cigaban ilimi da horar da ilimin ƙwararru. Haƙiƙa yana ƙarfafa ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru don shiga cikin darussan rubutu na jami'a (dalibi), jarrabawar kai ko shiga cikin MBA da sauran karatun digiri na biyu; shirya gudanarwa, gudanar da kasuwanci, da kwararrun masu gudanar da lissafi don shiga jarrabawar cancanta da samun takardar shaidar cancantar.
3. Karfafa horar da manajojin ayyukan. A wannan shekara, kamfanin zai shirya horo mai jujjuyawa na masu hidima a ciki da ajiye manajojin ayyukan, kuma zai yi ƙoƙarin cimma sama da kashi 50% na yankin horo, yana mai da hankali kan inganta ilimin su na siyasa, ikon gudanarwa, ikon sadarwa tsakanin mutane da ikon kasuwanci. A lokaci guda kuma, an bude "cibiyar koyar da sana'o'in hannu ta duniya" ta yanar gizo ta koyar da sana'o'i na nesa don baiwa ma'aikata kofar kore don koyo.
4. Ka fadada tunaninka, fadada tunaninka, sarrafa bayanai, da koyo daga gogewa. Shirya kadara masu matsakaicin matsayi don yin karatu da ziyartar kamfanoni na sama da na ƙasa da kamfanoni masu alaƙa a cikin rukuni don koyo game da samarwa da aiki da koyo daga ƙwarewar nasara.

(3) Ma'aikatan ƙwararru da fasaha

1. Tsara kwararrun ma’aikata da na fasaha don yin karatu da koyan ƙwarewar ci gaba a cikin manyan kamfanoni a cikin masana’antu iri ɗaya don faɗaɗa yanayin su. An shirya shirya rukunoni biyu na ma'aikata don ziyartar sashin a cikin shekarar.
2. Ƙarfafa tsananin kula da ma'aikatan horo na waje. Bayan horo, rubuta kayan rubutu da bayar da rahoto ga cibiyar horo, kuma idan ya cancanta, koya da haɓaka wasu sabbin ilimi a cikin kamfanin.
3. Ga kwararru a fannin lissafi, tattalin arziki, kididdiga, da sauransu waɗanda ke buƙatar cin jarabawa don samun matsayin ƙwararrun ƙwararru, ta hanyar horon da aka shirya da jagorar gwaji, inganta ƙimar wucewar jarrabawar taken ƙwararru. Don ƙwararrun injiniya waɗanda suka sami matsayin ƙwararru da na fasaha ta hanyar bita, ɗaukar ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru don ba da laccoci na musamman, da haɓaka matakin fasaha na ƙwararru da ƙwararrun ma'aikata ta hanyoyi da yawa.

(4) Horarwa na asali ga ma'aikata

1. Sababbin ma'aikata da ke shiga horon masana'antar
A cikin 2021, za mu ci gaba da ƙarfafa horo na al'adun kamfani, dokoki da ƙa'idodi, horo na aiki, samar da aminci, haɗin gwiwa, da horar da ƙwarewar inganci ga sabbin ma'aikatan da aka ɗauka. Kowace shekarar horo ba za ta kasance ƙasa da awanni 8 na aji ba; ta hanyar aiwatar da masters da almajirai, horar da ƙwararrun ƙwararru don sabbin ma'aikata, ƙimar sanya hannu kan kwangiloli don sabbin ma'aikata dole ne ya kai 100%. An haɗa lokacin gwaji tare da sakamakon ƙimar aikin. Wadanda suka gaza kimantawa za a kore su, kuma wadanda suka yi fice za a ba su wani yabo da lada.

2. Horar da ma'aikatan da aka canjawa wuri
Ya zama dole a ci gaba da horar da ma'aikatan cibiyar ɗan adam akan al'adun kamfanoni, dokoki da ƙa'idodi, horo na aiki, samar da aminci, ruhin ƙungiya, manufar aiki, dabarun haɓaka kamfani, hoton kamfani, ci gaban aikin, da sauransu, kuma kowane abu ba zai zama ƙasa ba fiye da awanni 8 na aji. A lokaci guda, tare da faɗaɗa kamfani da haɓaka tashoshin aiki na cikin gida, za a gudanar da horon ƙwararru da fasaha na kan lokaci, kuma lokacin horo ba zai zama ƙasa da kwanaki 20 ba.

3. Ƙarfafa horon mahadi da manyan hazaka.
Duk sassan yakamata su ƙirƙiri yanayi don ƙarfafa ma'aikata don yin karatun kansu da shiga cikin horo daban-daban na ƙungiya, don tabbatar da haɗin kan ci gaban mutum da buƙatun horo na kamfanoni. Don faɗaɗawa da haɓaka ƙwarewar ƙwararrun ma'aikatan gudanarwa zuwa hanyoyin gudanar da ayyuka daban -daban; don faɗaɗawa da haɓaka ƙwarewar ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ma'aikata da fasaha zuwa manyan majors da filayen gudanarwa; don ba da damar masu aikin gine-gine su ƙware fiye da ƙwarewa biyu kuma su zama nau'in haɗin gwiwa tare da ƙwarewa ɗaya da iyawa da yawa Talents da manyan baiwa.

Matakai Da Bukatu

(1) Shugabanni yakamata su ba shi babban mahimmanci, duk sassan yakamata su shiga cikin haɗin gwiwa, tsara tsare-tsaren aiwatar da horo mai amfani da tasiri, aiwatar da haɗin jagoranci da umarni, bin diddigin haɓaka ƙimar ma'aikata gaba ɗaya, kafa dogon lokaci da kuma dabaru gabaɗaya, kuma ku kasance masu ƙwazo Gina "babban tsarin horo" don tabbatar da cewa shirin horo ya wuce 90% kuma ƙimar horo na ma'aikata ya wuce 35%.

(2) Ka'idoji da nau'in horo. Shirya horo daidai da tsarin gudanarwa da ka'idodin horo na "wanda ke sarrafa ma'aikata, wanda ke horo". Kamfanin yana mai da hankali kan jagororin gudanarwa, manajojin aikin, manyan injiniyoyi, ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru da horon haɓaka sabbin “huɗu”; yakamata dukkan sassan suyi hadin gwiwa da cibiyar horaswa don yin aiki mai kyau a horarwar juyawa na sabbin ma’aikata da masu hidimtawa da kuma horar da kwararrun mahadi. A cikin hanyar horo, ya zama dole a haɗa ainihin yanayin kasuwancin, daidaita matakan zuwa yanayin gida, koyarwa daidai da ƙwarewar su, haɗa horo na waje tare da horo na ciki, horo na tushe da horo a wurin, da ɗaukar sassauƙa da nau'i daban -daban kamar rawar gwaninta, gasa ta fasaha, da gwajin kimantawa; Ana hada laccoci, wasan kwaikwayo, wasan kwaikwayo, taron karawa juna sani, lura da wurin da sauran hanyoyin. Zaɓi mafi kyawun hanya da tsari, shirya horo.

(3) Tabbatar da ingancin horo. Na ɗaya shine haɓaka dubawa da jagora da haɓaka tsarin. Kamfani yakamata ya kafa kuma ya inganta cibiyoyin horar da ma’aikata da wuraren su, kuma ya gudanar da bincike da jagora ba bisa ƙa’ida ba kan yanayin horo daban -daban a kowane matakin cibiyar horo; na biyu shine kafa tsarin yabo da sanarwa. Ana ba da lada da lada ga sassan da suka sami nasarori na horo kuma suna da ƙarfi da inganci; sassan da ba su aiwatar da shirin horaswa da kasawa a cikin horar da ma’aikata ya kamata a sanar da su ba; na uku shine kafa tsarin amsawa don horar da ma’aikata, kuma nace akan kwatanta matsayin kimantawa da sakamakon tsarin horo tare da Albashi da kari yayin lokacin horo na suna da alaƙa. Sanar da haɓaka ƙwarewar horar da ma'aikata.

A cikin babban ci gaban yau na sake fasalin kamfanoni, fuskantar dama da ƙalubalen da sabon zamanin ya bayar, kawai ta hanyar riƙe ƙima da ƙimar ilimin ma'aikata da horo za mu iya ƙirƙirar kamfani mai ƙarfi da ƙarfi, babban fasaha da babban inganci, da dacewa da bunƙasa tattalin arzikin kasuwa. Ƙungiyar ma'aikatan tana ba su damar yin amfani da ƙwarewar su sosai kuma suna ba da babbar gudummawa ga ci gaban masana'antar da ci gaban al'umma.
Albarkatun ɗan adam shine farkon abin da ke haɓaka ci gaban kamfanoni, amma kamfanoninmu koyaushe suna samun wahalar bin diddigin gwaninta. Manyan ma'aikata suna da wuyar zaɓa, noma, amfani, da riƙewa?

Don haka, yadda ake gina babban gasa na kamfani, horar da gwaninta shine mabuɗin, kuma horar da gwaninta yana fitowa daga ma'aikata waɗanda koyaushe ke haɓaka halayen ƙwararrun su da ilimi da ƙwarewa ta hanyar koyo da horo na ci gaba, don gina ƙungiya mai ƙarfi. Daga kyau zuwa kyau, kasuwancin zai kasance koyaushe!