Takardar zane ana yin ta ne da albarkatun ƙasa kamar faɗaɗɗen graphite ko jadawali mai sassauƙa, waɗanda ake sarrafa su kuma ana matse su cikin samfuran graphite na takarda masu kauri daban-daban. Za a iya haɗa takarda mai zane tare da faranti na ƙarfe don yin faranti mai haɗe-haɗe, waɗanda ke da kyakkyawan ƙarfin lantarki. Daga cikin nau'ikan takarda na graphite, faranti na musamman na lantarki na ɗaya daga cikinsu, kuma faranti ne na graphite don aikace-aikacen gudanarwa. Bari mu dube shi tare da ƙaramin editan Furuite Graphite:
Takarda takarda na graphite na lantarki yana da babban abun ciki na carbon da ingantaccen ƙarfin lantarki. Ƙarƙashin wutar lantarki na takardar takarda graphite ya fi na ma'adanai na gabaɗaya waɗanda ba ƙarfe ba, waɗanda za a iya amfani da su wajen samar da kayan lantarki. Electronic graphite takarda takardar za a iya amfani da su samar conductive graphite zanen gado, conductive semiconductor kayan, baturi kayan, da dai sauransu Conductive graphite takarda a graphite takarda za a iya sarrafa a cikin lantarki musamman graphite takarda farantin. Ta yaya farantin takarda graphite na musamman ke gudana? Takardar graphite don dalilai na lantarki yana da tsarin lamellar, tare da unbonded free electrons tsakanin yadudduka, wanda zai iya matsawa a directionally bayan da aka lantarki, da kuma resistivity na conductive graphite takarda ne sosai low. Saboda haka, takardar takarda mai graphite don manufar lantarki yana da kyakkyawan aiki kuma abu ne mai mahimmanci a cikin samar da kayan lantarki.
Takardar graphite ba za a iya amfani da ita kawai azaman abin sarrafawa da sarrafa zafi ba, har ma a matsayin abin rufewa, wanda za'a iya sarrafa shi cikin jerin samfuran rufewa kamar graphite sealing gasket, m graphite packing ring, m graphite farantin, graphite bude. zobe da rufaffiyar zobe. Za a iya raba takarda mai zane zuwa takarda mai sassauƙa, takarda mai zane mai bakin ciki, takarda mai zazzagewa, takarda mai ɗaukar hoto na thermal, takarda graphite, da sauransu.
Lokacin aikawa: Maris-03-2023